MỘT PHƯƠNG PHÁP LẶP HIỆN TÌM ĐIỂM CÓ CHUẨN NHỎ NHẤT TRÊN TẬP NGHIỆM CỦA BÀI TOÁN ĐIỂM BẤT ĐỘNG TÁCH
Thông tin bài báo
Ngày nhận bài: 23/02/21                Ngày hoàn thiện: 18/05/21                Ngày đăng: 26/05/21Tóm tắt
Từ khóa
Toàn văn:
PDF (English)Tài liệu tham khảo
[1] Y. Censor, T. Elfving, ”A multiprojection algorithm using Bregman projections in a product space”, Numer. Algorithms, vol. 8, pp. 221–239, 1994.
[2] C. Byrne, ”Iterative oblique projection onto convex sets and the split feasibility problem”, Inverse Problems, vol. 18, no. 2, pp. 441–453, 2002.
[3] H.K. Xu, ”Iterative methods for the split feasibility problem in infinite dimensional Hilbert spaces”, Inverse Problems, 26:17p. Article ID 105018, 2010.
[4] J.L. Lions, G. Stampacchia, ”Variational inequalities”, Comm. Pure Appl. Math., vol. 20, pp. 493–519, 1967.
[5] G. Stampacchia, ”Formes bilineaires coercitives sur les ensembles convexes”,´ C. R. Acad. Sci. Paris, vol. 258, pp. 4413–4416, 1964.
[6] T.V. Anh, L.D. Muu, ”A projection-fixed point method for a class of bilevel variational inequalities with split fixed point constraints”, Optimization,vol. 65, no. 6, pp. 1229–1243, 2016.
[7] A. Moudafi, ”Krasnoselski–Mann iteration for hierarchical fixed-point problems”, Inverse Problems, vol. 23, pp. 1635–1640, 2007.
[8] R.P. Agarwal, D. O’Regan, D.R. Sahu (2009), Fixed Point Theory for Lipschitzian-type Mappings with Applications, Springer.
[9] I.V. Konnov, E. Laitinen, ”Theory and applications of variational inequalities”, Department of Mathematical Sciences, Faculty of Science, University of Oulu, ISBN 951-42-6688-9, 2002.
[10] C.E. Chidume, ”Geometric properties of Banach spaces and nonlinear iterations”, Springer Verlag Series, Lecture Notes in Mathematics, ISBN 978-1-84882-189-7, 2009.
[11] T. Suzuki, ”Strong convergence of Krasnoselskii and Mann’s type sequence for one parameter nonexpansive semigroup without Bochner integrals”, J. Math. Anal. Appl., vol. 305, pp. 227–239, 2005.
[12] H.K. Xu, ”Iterative algorithms for nonlinear operators”, J. London Math. Soc., vol. 66, pp. 240–256, 2002.
DOI: https://doi.org/10.34238/tnu-jst.4024
Các bài báo tham chiếu
- Hiện tại không có bài báo tham chiếu





